Một chút kỷ niệm về những năm tháng tại MC, cựu học sinh của thầy Long ^^

mss1234

Mình lập ra topic này là để chia sẽ ,để nhớ về 1 thời ngây ngô của mình, để hồi tưởng lại nhưng kí ức thật đẹp của thời áo trắng, hix để biết rằng mình đã hạnh phúc như thế nào khi còn học ở mái trường phổ thông MC:em106: . Mình hy vọng tất cả những bạn là cựu học sinh hãy chia sẽ những ký ức vui nhất hay những kỷ niệm ấm áp về thầy cô ban bè mình nha.
Mình xin nói trước. Lần đầu tiên bước vào mái trường MC,với những bỡ ngỡ về trường mới bạn mới, vi` xao xuyến bởi những tà áo dài mà hùi lớp 9 mình lun mơ tưởng tới ^^. cảm giác đó chắc không ai có thể quên dược trong suốt cuộc đời mình hix. lúc đó minh nghèo lắm, nhìn các bạn mà mình thấy tuổi thân vì sự nghèo mà học hành làn nhàng chẳng bằng ai :em77: . tất cả là nhờ tình thương của thầy cô, sự quan tâm của bạn bè đã kéo mình ra khỏi sự tự ti. Phải mà không có cô Liên dạy lý chủ nhiệm mình năm lớp 10, có lẽ bây giờ mình đã là 1 anh thợ hồ rùi, cô tạo cho mình mọi điềukiện để mình có thể học tiếp. công ơn cô suốt cuộc đời không bao giờ mình quên được. Rồi lên lớp 11 và 12 minh được cô Được và thầy Long chủ nhiệm , sẽ không quên được tình thương của cô, cái nhìn ấm áp của thầy, sẽ không bao giờ quên dược:em106: .Dù cho bây giờ phải đi muôn dặm trong cuộc mưu sinh, có trải qua bao gian truân trong cuộc sống, tình thầy nghĩa bạn dưới 1 mái trường em không bao giờ quên hixhix:em106:

mrchilihot

Ðề: Một chút kỷ niệm về những năm tháng tại MC, cựu học sinh của thầy Long ^^

hihi...thầy Long nào vậy bạn, ở trường MC có 2 thầy long thì phải nếu trí nhớ mình còn tốt thì 1 người dạy Địa Lý và 1 người dạy Hóa thì phải. Mình là cựu học sinh trường MC niên khóa 1996-1999 giờ chắc ko còn nhớ hết tên thầy cô nhưng người làm mình nhớ nhiều nhất là cô Huyền chủ nhiệm dạy Toán và Tin Học năm lớp 10 và thầy Sinh cũng dạy Toán chủ nhiệm năm lớp 12. Hai người này làm mình nhớ mãi 1 người dìu dắt mình ngay từ khi mới bước chân vào trường MC mình còn nhớ là năm đó thi tuyển chứ ko xét tuyển như bây giờ ^^. Còn 1 người là thầy Sinh người thầy đầu tiên bầu mình làm lớp phó kỹ luật trong khi mình hiền khô ^^. Nhờ sự dìu dắt và chỉ bảo của 2 ngưởi chủ nhiệm mà giờ đây mình mới có nhiều kiến thức quý báo về Tin Học và yêu thích nó cũng như kiến thức Toán học để có giải thuật tốt nhất !! Nếu ai yêu thích website và Internet thì chắc nhận ra mình là ai !! Cuối cùng thì mình xin cám ơn 2 người làm mình ấn tượng và nhớ mãi đến giờ cũng như suốt cuộc đời còn lại.

Boom

Active Member

bạn có hình ảnh của lớp không ???
Thầy Long thì chắc là thầy Ngọc Long dạy Lý thì phải.

mss1234

^^ thầy long dạy toán cơ bữa nào mình up hình lên dạo này có nhìu chuyện quá hix, không có những người thầy tốt thì không thể có những tro` giỏi được

NIKE2000

Đó chính là thầy Huỳnh Phi LOng , mình cũng đang rất cần liên lạc với thầy

?????

đễ bữa nào lên BGH nhà trường chút info về thầy cô
Post bài lên để tiện thể bạn bè trong forums tiện bề liên lạc

@all: bạn bè , anh em nào có chút thông tin về thầy cô dzui lòng post bài để cho những bạn là cựu học sinh có thể lên lạc được với thầy cô đó

Thanks all trước

meou_dt

hey, u mss1234 tui học chung lớp 12a11 với u nè, mà u là ai vậy nhỉ :yoyo13:. Còn tui Huệ ú nè có còn nhớ k? Tình cờ tìm được trag này mừng lém, mong hồi âm của u lém đó nhe:yoyo1:

leminh007

hic không biết có ai học lớp 12a23 không hả,tui là lê công minh đây,keke(1999-2000)
thầy nguyễn trường sinh làm lớp trưởng
a quên làm chủ nhiệm hjhj nhầm,
mà lớp trưởng là ai quên mất tiêu rồi
lúc mình vừa ra trường là thầy hiệu trưởng Nguyễn Bác Dụng chuyển qua trường Tran Đại Nghĩa
nghe đâu hiệu trưởng mới tên thầy là Hân,mà củng vài năm sau thầY củng die thì phải ,có con bé học trường đó nói hjhj

[ẹc]

...
Staff member

năm 2000 là thầy Hân về trường , thầy Dụng qua Trần Đại Nghĩa. Năm 2006 là thầy Hân wa đời vì bệnh.

leminh007

hjhj vậy còn bây giờ ai làm hiệu trưởng vậy ?
hồi đó trường marie curie thi văn ngệ là luôn đứng nhất