Tại sao “tam giác mật” dị ứng trong ngày “đèn đỏ”?

[ẹc]

...
Staff member
Dị ứng với “bánh” cũng là một trong trong những điều bạn có thể nghĩ tới.

Bs Phan Anh

1. Dạo này “vùng kín” của em rất khó chịu, hay rát và ngứa. Em nghe nói đó có thể là do dị ứng với “bánh” trong kì nguyệt san. Liệu có đúng không ạ?
Trả lời:
Khó chịu, hay rát và ngứa là triệu chứng của nhiều bệnh như nấm, viêm nhiễm hoặc một vài bệnh khác. Dị ứng với “bánh” cũng là một trong trong những điều bạn có thể nghĩ tới. Tuy nhiên, những triệu chứng bạn đưa ra không đủ dữ liệu để xác định rằng bạn có bị dị ứng với “bánh” hay không. Nếu bạn muốn xác định rõ hơn, bạn nên đến các phòng khám chuyên khoa hoặc bệnh viện phụ khoa, da liễu để các bác sỹ khám và tư vấn thêm nhé.
2. Em đã từng có “XXX” với người yêu cũ. Nay chúng em đã chia tay một thời gian và “cậu nhỏ” của em dường như không thể “đứng lên” hết cỡ được. Như thế, em có làm sao không? Sau khi dừng “XXX” em cũng đã thủ dâm rất nhiều lần.
Trả lời:
Qua những gì bạn tâm sự, có thể bạn đã quá căng thẳng mà nghĩ rằng “cậu nhỏ” của mình không còn “hùng dũng” như xưa nữa, chứ không có vấn đề gì quá nghiêm trọng.
“Cậu nhỏ” có thể “hùng dũng” được là nhờ những sợi cơ trơn quấn quanh các mạch máu và các hang mạch máu. Sau khi được bơm đầy máu thì giãn ra, giúp cho việc cương hay xìu của “cậu nhỏ”. Qua những gì bạn tâm sự, có thể thấy rằng bạn đã thủ dâm rất nhiều lần. Trong quá trình đó, có thể động tác của bạn đã quá mạnh, khiến “cậu nhỏ” bị rò động mạch và máu tràn vào các mô không theo “lệnh của trên”. Vì thế, các mạch máu thể hang bị giãn ra, nhưng lượng máu không đủ để “đứng lên” hết cỡ được.
Việc quan trọng nhất bạn có thể làm bây giờ là không nên mất bình tĩnh. Tuy nhiên, nếu muốn tìm hiểu rõ hơn, bạn có thể đến bệnh viện để khám lại. Ở Hà Nội, bạn có thể đến TT nam học của BV Việt Đức để được khám và tư vấn.
3. Em và bạn gái mới quan hệ lần đầu. Như vậy vẫn có thể có “em bé” đúng không? Vậy em phải làm thế nào? Nên mua loại thuốc ngừa thai nào để không ảnh hưởng gì tới sức khoẻ và khả năng có “em bé” của cô ấy sau này?

Trả lời:
Việc bạn và bạn gái quan hệ lần đầu, dĩ nhiên nguy cơ có em bé là rất cao. Tốt nhất trước khi quan hệ, các bạn phải sử dụng các biện pháp tránh thai an toàn như bao cao su, dùng thuốc tránh thai hàng ngày, vv… Tuy nhiên, nếu “tình trạng khẩn cấp” bạn có thể sử dụng thuốc tránh thai khẩn cấp. Nhưng thuốc này rất có hại cho sức khoẻ và không nên sử dụng quá 4 viên trong một tháng. Đáng tiếc là bạn không nói bạn đã “XXX” bao lâu rồi? Vì thuốc tránh thai khẩn cấp chỉ có tác dụng trong vòng 72 giờ sau khi quan hệ mà thôi. Bạn có thể tham khảo các loại thuốc tránh thai hàng ngày thông dụng và không ảnh hưởng tới sức khoẻ cũng như khả năng có “em bé” như: Choice, Marvelon, Rigevidon …