Teengirls đừng “vẽ đường” cho kẻ xấu “làm bậy”

[ẹc]

...
Staff member
Thời gian gần đây, liên tiếp xảy ra những vụ cưỡng bức tập thể mà nạn nhân là các bạn gái mới chỉ 14, 15 tuổi. Kẻ làm việc đồi bại sẽ bị trừng trị thích đáng. Nhưng rất nhiều teen khi biết những câu chuyện đau lòng này đã phải thốt lên: “Sao các bạn ấy lại cả tin đến vậy, chấp nhận đi chơi, đi nhậu khuya với nhiều con trai thế?”

Xuân Lê - Hoàng Lân
Học trò lớp 9 "làm nhục" nữ sinh lớp 7
Cô bé 16 tuổi bị cưỡng bức tập thể
Những “vụ cưỡng bức tập thể” đau lòng
Câu chuyện ở huyện Phú Bình (Thái Nguyên). Một cô bé 13 tuổi bị 3 tên đồi bại (trong độ tuổi 19 -20) chuốc rượu cho say mèm rồi giở trò cưỡng bức tập thể ngay trong quán karaoke. Lúc chúng đang thay nhau hiếp dâm cô bé thì công an ập vào phát hiện bắt quả tang. Nhưng chuyện đáng tiếc thì đã xảy ra rồi.
Một câu chuyện đau lòng khác ở TP. HCM. Ba thanh niên 21 tuổi: Nguyễn Văn Hưng (ngụ tỉnh Khánh Hòa), Ngô Văn Cảnh (quận Bình Tân) và Võ Trường Hải (quận Tân Phú) đã phải ra tòa vì hành vi hiếp dâm tập thể với Phương (một cô bé 16 tuổi).

Hãy cảnh giác và hãy tự biết bảo vệ chính mình, teen girl nhé!​
Trước khi xảy ra sự việc kinh hoàng đó, Phương đã nhận lời đi ăn nhậu với 3 kẻ này. Xong cuộc nhậu, bạn muốn ra về thì 3 tên kia – trong tình trạng ngấm men rượu – đã không cho Phương về, lôi cô bé vào phòng ông chủ quán để cưỡng bức tập thể. Sau khi xong xuôi, chúng còn chụp ảnh sex của Phương và dọa nếu cô bé kể chuyện với ai, sẽ tung ảnh sex đó lên.
Hay như câu chuyện mới nhất xảy ra với Liên - một cô bạn lớp 7 ở Hải Phòng. Cô bé bị những tên con trai trong trường liên tục gửi cho những bức thư quái dị. Sau đó, chúng lợi dụng những lúc cô bé đạp xe trên đường đi học, hay đến nhà bạn mượn vở, lợi dụng cả bạn gái của Liên để dụ dỗ cô bé vào nhà, nhốt lại và giở trò hãm hiếp tập thể.
Sự việc xảy ra nhiều lần. 5 kẻ bệnh hoạn (mà tên lớn nhất mới chỉ học đến lớp 9) thay nhau giở trò đồi bại với Liên. Chỉ đến tận lần thứ 4, khi chạy thoát được và quá bức xúc, cô bé mới dám tố cáo. Sự việc khủng khiếp và nghiêm trọng đó mới được phanh phui.
Sự ngây thơ, hồn nhiên “không đáng”
Dư luận phẫn nộ, lên án những kẻ có hành vi đồi bại, mất nhân tính.
Luật pháp thì có cách trừng trị của mình. Những án tù thích đáng dành cho tội cưỡng bức “trẻ chưa vị thành niên” là điều mà các cơ quan pháp luật sẽ làm.
Nhưng rõ ràng, khi những sự việc kinh hoàng này xảy ra, đương nhiên các bạn gái là những người phải gánh chịu hậu quả đau lòng nhất. Cho tới rất lâu sau này, có thể các bạn cũng không thể quên được nỗi ám ảnh khủng khiếp về cả tinh thần và thể chất.

Đừng lặng im chịu đựng sự lạm dụng, bạn sẽ bị nhấn chìm trong nỗi tuyệt vọng.​
Và người ta, không thể không “giá như”…
Giá như… cô bé 13 tuổi kia và Phương không nhận lời đi nhậu nhẹt, uống bia rượu với những kẻ đó. Chưa biết thân sơ thế nào, nhưng ở độ tuổi này, liệu các bạn có nên ra ngoài vào tối khuya, đi nhậu, uống bia rượu, hát karaoke với 3,4 thanh niên như thế? Chỉ một thân một mình là con gái, đến lúc xảy ra chuyện gì, làm sao các bạn có thể xoay sở, phản ứng hay tự bảo vệ mình.
Đó là chưa kể, không dưới một lần các bạn nghe được nhưng câu chuyện có hậu quả đau lòng sau khi con trai đã ngà ngà men rượu.
Giá như… khi bị lạm dụng ngay lần đầu tiên, thay vì im lặng chịu đựng, Liên về nói với bố mẹ, báo với công an, thì có lẽ, bạn ấy đã không bị tiếp tục cưỡng bức liên tiếp trong những lần sau.
Ai cũng thương cho cô bé tội nghiệp, nhưng cũng có người tỉnh táo hơn thì nghĩ Liên khờ khạo và cả tin quá. Có lẽ, cô bé chưa bao giờ được học cách tự bảo vệ mình.

Nhưng "giá như"... điều gì thì cũng đã là quá muộn. Sự ngây thơ, khờ khạo và sự hồn nhiên "không đáng" đã khiến các bạn vô tình trở thành miếng mồi ngon, "vẽ đường" cho những kẻ bệnh hoạn làm bậy. Còn chưa kể, nếu bạn cứ lặng im chịu đựng nhưng lại chưa đủ trưởng thành để gánh một cú sốc tâm lí quá lớn như thế, có thể nó sẽ thành vết thương khoét rộng và ám ảnh bạn trong suốt cả cuộc đời còn lại.

Nguyễn Bảo Trinh (1991, THPT Việt Đức) : “Đúng là mấy teen girl đó thật quá dễ dãi với kẻ xấu. Thử hỏi nếu các bạn không đồng ý đi với mấy cậu thanh niên đó, từ chối uống rượu , trong cái thời điểm mà người người nhà nhà đi ngủ hết rồi…thì mọi chuyện có xảy ra được không? Ở lứa tuổi này, cũng có thể một số bạn gái thường dễ tin người, ban đầu thì chỉ tưởng là đùa thôi, mà không kịp cảnh giác với kẻ xấu…khi đó, có trở tay cũng không kịp nữa rồi”.
Nguyễn Bích Diệp (18 tuổi, Cao đẳng nghệ thuật Hà Nội) : “Biết rằng đó là một bộ phận nhỏ trong giới trẻ; nhưng thật không thể tin nổi, các bạn ấy còn quá trẻ để nghĩ đến việc đi đêm với những kẻ không quen biết, hay mới quen như vậy. Có lẽ những cô gái như vậy cần phải thay đổi ngay suy nghĩ; trong đó cũng cần có một phần khuyên nhủ, bảo ban, dạy dỗ và giáo dục từ gia đình”.
Nguyễn Hoàng Giang (1989) : Các teen girl cũng nên tự học cách bảo vệ mình, xã hội bây giờ, đâu phải người nào cũng tốt. Ngay cả việc đi chơi đêm với bao nhiêu thanh niên đã là chuyện không chấp nhận được rồi.
Trịnh Thu Phương (1990, freelancer): Mình cũng là teen girl đấy, mình cũng có hay đi chơi, nhưng chẳng bao giờ đi chơi đêm hay đi nhậu với tụi con trai cả. Thật vớ vẩn! Mà nếu có bị đe doạ, hay lôi kéo dụ dỗ như thế nào thì phải biết mà báo với công an chứ. Như vụ nữ sinh lớp 7 bị các nam sinh lớp 9 lạm dụng, tại sao em đó không biết đường mà báo với công an, mách bố mẹ hay làm gì khác sau khi chuyện xảy ra lần đầu tiên?
Đỗ Minh Quân (1993, học sinh trường THCS Tân Trào) : Hồi xưa mình cũng có từng đọc nhiều bài báo nói lên cách phòng chống “yêu râu xanh” kiểu như đi guốc nhọn, mang theo thuốc xịt muỗi, hay cặp lồng nóng… Nhưng tốt nhất, việc đầu tiên có thể bảo vệ được các bạn là tuyệt đối không đi chơi đêm, hạn chế giao du với người lạ không quen biết…
Nhóm học sinh tại Hà Nội (1995) : Cùng tuổi với bạn nữ sinh bị lạm dụng tình dục, bọn tớ cảm thấy bạn thật tội nghiệp. Mới học lớp 9, thực sự bọn tớ chưa có đủ nhận thức để biết giải quyết như thế nào. Bị đe doạ như vậy, tâm trí hoảng loạn, nếu bọn tớ là bạn gái đáng thương đó, chắc cũng sẽ rất sợ hãi. Nếu mách bố mẹ, báo công an…thì bọn tớ vẫn sợ…khi bị kẻ xấu lạm dụng, sẽ rất mặc cảm với bạn bè và mọi người xung quanh. Chúng tớ rất mong bạn gái đó sớm bình phục về cả thể xác lẫn tinh thần cũng như các cơ quan chức năng, có biện pháp giáo dục, ngăn chặn cần thiết, để những bạn ở lứa tuổi chúng tớ sớm nhận thức được vấn đề.
Piter Lapin (Thực hiện)​

think of you

Ðề: Teengirls đừng “vẽ đường” cho kẻ xấu “làm bậy”

mong là các teengirl sẽ có suy nghĩ chín chắn hơn về chuyện này..............................

Pig_dienloan

Nhj`u ng` da^u aj mu'n nhu* the^' ... co' tra'ch thj` ka'i xa~ ho^i. na`y + nhu*ng~ tha`ng kon trai nhu* the^' ... va` do^i khi cu~ng do hoa`n ca?nh ja dj`nh ... ne^n ko ai la`m hcu? dc mi`nh nu*a~ ...

Huchiwaru

ếk...kũg tại mí kon < đóa chớ pộ...kó thân hok bik zữ...mìh là thân gái...mới 10 mí tủi đầu rủ nhau đi nhậu w...1 đám kon traj chớ :eek:...pó taj...gặp papa e thì dzù hok kó j` xảy ra thì zìa nhà kũg pị đập choa 1 trận :((

teddybear2211

chèn... nói tội nghiệp thì cũng chả tội nghiệp gì nhở?... bảo tao ko đi thì bố thằng nào dám rủ... bị quấy rối nhìu quá thì nhờ gia đình can thiệp... gì chứ mấy ông bố mà nghe coan mình bị quấy nhiễu kỉu đóa thì thể nào cũng xử lí mí cái thèng đóa hết...

?????

mong là các teengirl sẽ có suy nghĩ chín chắn hơn về chuyện này..............................

Câu này nghe được nà ^^

ếk...kũg tại mí kon < đóa chớ pộ...kó thân hok bik zữ...mìh là thân gái...mới 10 mí tủi đầu rủ nhau đi nhậu w...1 đám kon traj chớ :eek:...pó taj...gặp papa e thì dzù hok kó j` xảy ra thì zìa nhà kũg pị đập choa 1 trận :((

Còn cái này hơi bị bựa

chèn... nói tội nghiệp thì cũng chả tội nghiệp gì nhở?... bảo tao ko đi thì bố thằng nào dám rủ... bị quấy rối nhìu quá thì nhờ gia đình can thiệp... gì chứ mấy ông bố mà nghe coan mình bị quấy nhiễu kỉu đóa thì thể nào cũng xử lí mí cái thèng đóa hết...

Cái này bựa tập 2

teddybear2211

xí xí... bựa là gì?... ko hiểu??????? bựa là bậy đóa hả????

rko_4180

:-j

bựa là...

k biết nói như nào :|

chậc

nói thẳng

nói suông thế chả ma nào nghe đâu ạh :-j

bị rồi mới chừa :)|

nhiều ng` bị rồi mà còn chưa chừa nhé \m/

sky_les_84

bik nój gì khj sự việc đã rồy ......chỉ là 1 phút sai lầm nhưng hậu quả thỳ lạj là cả đờj ........ giá quá đắt nhở ????