[10B1] mem B1 vào đây điểm danh nhá , lớp khác vào làm wen lun !

mr.ny

Active Member
Staff member
Ðề: [10B1] mem B1 vào đây điểm danh nhá , lớp khác vào làm wen lun !

Tổng kết sau khi thi HKI !!
Hành trình thi HKIcủa mR.NY ...

Vâng , chính xác là nhận cái tin dữ ấy vào khỏang 2tuần rưỡi trước khi bước vào địa ngục của cuộc đời học sinh không chỉ riêng tớ mà của chung tất cả mọi người khi cò mài đít trên ghế nhà trường...

2 tuần..

Khi cảm nhận được cái ngày ấy chỉ còn hai tuần , tớ , vẫn nhởn nhơ hái bướm bắt hoa mà không quan tâm là sắp thi . Các tiết học , " thầy nói , cô nói , em nghe hay không là quyền chúng em " <-- Mình cứ sống theo phương châm tà tà thế mà êm . Cũng có một số môn mình chú tâm như : Văn , Tóan , Lý và Hóa , tổng kết các môn không hiểu : GDCD , Hóa , Anh .Tổng hợp các môn " Thầy nói kệ thầy " : Hóa , Anh , GDCD, GDQP . Môn đặc biệt được nghĩ khi còn cách một tuần là thi : Tin học .

1 tuần...

Ngày thứ 2 đẹp trời hôm ấy..., mình vẫn tung tăng như ngày nào vào cổng trường với cái áo lạnh đen và cái nón có hình cỏ 3 lá mào xanh lá cây . Vừa vào trường gặp một số rắc rối với thầy GDQP về cái phiếu điểm của mình là bản photo nên GVBM không chịu , thế là phải nài nỉ xin xỏ cô ra chứng nhận giùm em là đã thi HKI và có điểm 1 tiết rồi =.=.Kết quả thì quốc phòng được 7.5 .Sau 1 tiết quốc phòng lạnh teo xương thì đến tiết TD , nói chung tạm ổn và hài lòng với con 8 TD . Chiều hôm đó khác với sáng hôm đó , mình bước vào cổng với gương mặt xanh lè xanh lét vì run sắp kt GDCD HKI , học hành thì có tờ đề cương về các tình huống căn bản , dòm đi dòm lại thì chỉ mỏi mắt nên qẳng đâu mất nên giờ cần không thấy ẻm đâu cả ...Tiết Văn đầu tiên chảy mồ hôi hột nặn óc nặn trán ra mà học như con mọt . Giờ ra chơi đầu tiên , sợ gần chết , thế là cả đám kéo lên lớp A4 thì phải hỏi đề , ai dè tụi nó giữ đề thế là...giựt đề và chạy nhanh như có thể về kớp báo tin chiến thắng là...đang giữ đề . GDCD : cho 4 đề trong 4 câu …chóang trước cái câu ấy , thế là ngồi đếm thứ tự xem mình đề mấy , lúc dính chưởng đề 2 , lúc lại 4 , thế là đang phân vân thì cô bước vào , mặc dù cô vào trễ gần 15’ nhưng vẫn không kịp chép phao .. hic..thế là tự than vận động , chép phao đề 1 , dính chưởng ra đề 3..số khổ..may là mấy câu này sang ku Hưng mới chỉ , thế là làm cũng ngon lành lắm , bỏ cũng nhiếu lắm . Mục tiêu môn GDCD : 6 hoặc 7đ . Sáng hôm sau , thứ 3 ngày 9/12/08 , tớ thi cả hai môn là Tin Học và Công Nghệ , đề ra 5 câu , làm được 3 câu .Mục tiêu môn Tin Học : 5 hoặc 6đ . Sau đó thì tới thi Công nghệ , đề 10 câu , làm được 9 nhưng không chắc dù chỉ 1% , thế đấy. Rốt cuộc cũng thi xong môn phụ , lần đầu tiên thi chung phòng mà lại tệ bạc thế này…

Tuần thi tới…

Thế là trả qua một tuần đầy gian lao để học các môn phụ , chúng tớ chúc nhau những lời chúc thi tốt trong ngày Thứ 7 hôm đó , tớ còn nhớ ngày chủ nhật hôm đó tớ đã lăn lộn quằn quại thế nào với môn Sử mà , hôm đó , với chiếc máy tính nối mạng để hỏi bài mà hầu như tòan chơi…chứ không hỏi , tớ cứ thế , chơi chơi học học dòm ngỏang lại thì đã 3h sáng mà Thời Đường thì đọc của Ấn độ Hồi giáo Đê – li , những cuộc sáng kiến thì lại đọc là công cuộc cải cách thời Tần Hán..thế đấy….Thế mà rốt cuộc cũng tạm ổn , đêm đó ngon giấc lúc 4h sáng và dậy lúc 8h sáng…vâng , giấc ngủ đến được 4 tiếng rồi lại đi…tớ lại má hóp , mặt bơ phờ , mắt quần thăm mà cằm tờ đề cuơng Sử như thằng bại…để rồi sau khỏang 8h -> 8h30,…tớ lại chìm vào giấc ngủ mà không còn biết trời trăng gì cả…khổ.. Giật mình dậy thì thấy đồng hồ điểm 11h30 , còn 30’ , tớ đánh răng , tắm cho thơm tho rùi xuống ăn cơm , vừa ăn vừa cầm tờ đề cương mặt thì cứ đơ ra như cương thi…thế là 12h , tớ bảo mẹ chạy lên trường .. trên đường dòm những hsinh như mình cũng cầm tờ đề cương học học đọc đọc như người sắp chết trăn trối…nghĩ lại cũng tiếu tiếu…Vừa đậu ở cổng , gặp “ em gái “ Vy và “ Dì “ Ý , hai người gặp mừng rỡ chào hỏi và….đường ai nấy đi ..

Vào trường rồi thấy mama Sha với papa Như đang ngồi trên ghế , nhắc tới mama Sha mới nhớ , nhờ chỉ cái chiêu Hãi Hùng Li Bể Bởi Cổ Ném Ổng Phải Né…vv.vv , nhờ đó mà dù có chép phao mình vẫn không xài của môn Hóa , xong rồi mem 10B1 bắt đầu vào và bàn chuyện phím giết thời gian , đám con trai thì ngồi bên đây nói về đủ thứ trên đời này , lâu lâu có 1 người kể chuyện vui rồi cả đám cười phá lên , cũng có phần hay , cười để quên căng thẳng cũng là 1 liệu pháp bộ , bỗng tiếng chuông reng lên lien hồi , giờ kt đầu tiên…Hóa…..”Trường THPT Marie Curie . Tổ : Hóa Học , Môn : Hóa Học . Ban “ KHXH – Cơ bản . Thời gian làm bài : 45’ . Mình làm đề số 02 – CB , rất cố gắng và nỗ lực , nhưng nói chung rất tự hào vì làm hết bài Hóa và ra đúng đáp số là N . Sau đó thì ngồhi kỏang 10’ thì cô bước vào cầm tờ đề Sử , có một điều bất ngờ hôm nay là chỉ duy nhất 1 GV canh vì các môn tính tóan tới những 2 đề trừ môn Toán , nói chung thì kì này sử cũng tạm ổn với cái bài làm của mình . Về nhà lại bắt đầu chu trình cũ để học Văn và Địa .

Địa thì tạm ổn còn Văn thì mình chưa học 1 bài + 1 chữ nào cả , đã thế lại còn tập làm văn nữa chứ , thế là thức từ 8h tối tới 4h30 sáng để tìm tư liệu làm bài . Ngày hôm sau thì Văn ra đề Cảnh ngày hè của Nguyễn Trãi và ba cái Đầu xanh Má hồng gì gì đấy là hoán dụ , còn tập làm văn thì tủ đè , tự lực cánh sinh , cũng làm đầy đủ . Hi vọng đuợc khỏang 6 7đ nó đỡ , sang môn Địa thì ôi thôi…làm được cả trừ cái biểu đồ tròn..hic , vẽ bậy bạ không hà. Thế là xong ngày thứ 2 chuẩn bị cho ngày mai :18/12 : Tóan - Sinh

Sang ngày thứ 3 thì thi Tóan và Sinh , ôi thôi , khỏi bàn cãi , cho qua mau môn này đỡ mệt. Kết quả làm bài của 2 môn trên : Phăng tùm lum !!!

Ngày thứ 4 : Anh – Lý , kết quả hách dịch lắm khi tưởng sẽ có người chỉ mình Anh , cũng có đấy chứ , những mà cô giám thị canh như “gà mẹ giữ con mình vậy “ cô luôn dòm dáo dác và sẵn sang bất thần hét lớn “ ÊH ÊH , LÀM GÌ ĐÓ , GHI BIÊN BẢN CẤM THI EM ĐẤY TIN KHÔNG !!!! ??? !!! “ Nghe nhiêu đó là hết dám hó hé rồi. Thế là tự lực cánh sinh …. Cả hai môn luôn . Hi vọng kì này điểm tạm được..

À , quên nói nữa , trong tuần thi này , tớ hận chính tớ , viết phao các môn : Hóa , Sinh , Tóan . Thế mà chả xài được cái nào…cái cần xài thì không xài , cái không cần thì ê chề…, sự kiện là mình bí môn Sinh , may là Lan + Liễu help nên vượt qua được môn Sinh , trời ạ, về nhà mở hộp bút ra thì lại là tờ phao cần chép…tối hôm đó ngủ không được vì tức..

Rốt cuộc thì cuộc thi HKI cũng đã qua , chờ kết quả thôi , qua cụôc thi , mình cũng đã hiểu được thế nào là cảm giác kẻ chiến thắng và nỗi buồn của kẻ thất bại ..hi vọng ngày mai tươi sang hơn .

Phụ lục đặc biệt sau kì thi .

Kì thi này thì đã có sự trợ giúp của nhiều người , sau đây là danh sách các bạn đã giúp đỡ tớ trong cuộc thi vừa qua . Tất cả những lời cám ơn trên đây có thể cũng chưa đủ để nói lên sự biết ơn của Linh đối với bạn :
all mem 10B1 : Huy , Tuấn , Minh , Hưng , Quân , Duy , Bean , Thắng , Nhật , Đệ , Toàn , Lâm , Phát , Đông , vv.vv nữa đã chỉ bài cho Gia Linh nhá , thanks all !!

P/s: có thể trong quá trình có sai sót gì mong các bạn thông cảm , các bạn vẫn là quan trọng nhất với tớ ! Thanks all.

kaitou_kid_1412

Administrator
Staff member

@Linh: post j` za.y pa :yoyo35::yoyo35: daj` we' lam` bjeg' dox ghja :yoyo35::yoyo35::yoyo35::yoyo35:

[H][K2][T]

dok củng tếu.......nhưng hõ tà tà hơi giống tui ........giống nhau...bắt tay

mr.ny

Active Member
Staff member

:yoyo24: yếu 8 đứa . có mình , VN vô địch , happy new year :yoyo24:

Cindy

Cin cũng yếu nàz :yoyo35: ... Hok bít năm nai ăn tết yên hok nữa :yoyo23: