"Cầu Vồng" – Bài hát tiếp theo của Mũi Tên Cầu Vồng

[ẹc]

...
Staff member
Thiên Minh: Được biết đến bộ truyện MTCV ngay từ những ngày đầu thực hiện và Minh luôn dõi theo suốt quá trình đó. Đâu chỉ có vậy, không biết các bạn có còn nhớ Thiên Minh đã đặt câu hỏi tương tác trong tập 7 của bộ truyện không nhỉ? Khi được các anh chị ban biên tập ngỏ lời mời thể hiện ca khúc của truyện, bản thân Minh còn rất bất ngờ không tin mình có được may mắn đó vì các bài hát trước đều do các anh chị, các bạn trong truyện thể hiện mà Minh thì lại không có vai trong đó.
@Thiên Minh đã mất thời gian bao lâu cho bài hát này?
Thiên Minh: Vì tiến độ công việc rất dồn dập, Minh chỉ nghe bài hát một ngày trước khi thu, và 1h đồng hồ ở studio để ghi âm bài hát này. Bật mí với các bạn nhé, bài hát chỉ vừa hoàn tất vào ngày hôm qua thôi.
@Về ca khúc Cầu Vồng, Thiên Minh nghĩ thế nào?
Thiên Minh: Tớ thật sự rất thích bài hát này, ngay từ lần đầu tiên đã cảm thấy rất ấn tượng vì giai điệu đáng iu và ca từ không hề dễ dãi. Riêng bản thân Minh cảm nhận thì bài hát rất phù hợp với tính chất định hướng tinh tế cho teens mà bộ truyện MTCV đã đề ra. Theo Minh được biết bài hát này đã được nhạc sỹ tặng riêng cho bộ truyện MTCV nên Minh chỉ mong là mình sẽ được phép hát bài này trên sân khấu sau này chứ không chỉ trong truyện.
@Minh có thể cho một lời giới thiệu cuối cùng trước khi các bạn độc giả thưởng thức ca khúc này?
Thiên Minh: Hãy thả lỏng bản thân để lắng nghe ca khúc Cầu Vồng và theo dõi diễn biến tiếp theo của bộ truyện MTCV các bạn nhé!

[AUDIO]http://images3.kenh14.vn/Images/Uploaded/Share/2008/11/20081129113524229/Cauvong_thienminh_kenh14.vn.mp3[/AUDIO]

Cầu Vồng
Sáng tác: Mr Siro và Trịnh Tú Trung
Trình bày: Thiên Minh
Ngồi tựa bên em, nhìn trời lấp lánh, cầu vồng đêm mưa ngàn muôn vì sao chiếu lung linh.
Chỉ cần em thôi lòng chợt ấm, khúc yêu thương vẫn đang dâng cao.
Ngàn ngàn ngôi sao nhìn anh và nói với anh, và nói với anh rằng:
Ước muốn được cùng nhau đến muôn đời, tựa cầu vồng kia mãi không phai màu.
Ước muốn đôi mình được kề vai nhau mãi mãi nhìn bầu trời cao cao muôn ngàn ánh sao.
Tình này anh trao, dù cho có nắng mưa trên cuộc đời này, dù cho có khó khăn mãi vây quanh đây.
Lòng son nguyện sẽ mãi yêu em thôi, yêu em dù phải qua bao đắng cay.
Tình anh trao em, ngàn năm chỉ bóng em luôn hằng trong tim.
Nguyện luôn mãi khắc sâu suốt cuộc đời này.
Nhìn theo tay anh muôn ngàn tinh tú, ngôi sao sáng kia ở trên cao, thắp sáng riêng cho đôi ta.
Tài trợ âm nhạc Kool Studio (176/3 Lê Văn Sỹ P10 QPN)​

[H][K2][T]

Ðề: "Cầu Vồng" – Bài hát tiếp theo của Mũi Tên Cầu Vồng

roẹt roẹt xé tem........chưa coi đc tập nào, kiếm hoài ko thấy:yoyo2: